Skip to content
เมื่อวันที่ 11 มิถุนายน 2563 ที่ผ่านมา ผู้ช่วยศาสตราจารย์กฤษณะ ชินสาร คณบดีคณะวิทยาการสารสนเทศ พร้อมด้วยประธานหลักสูตรทุกหลักสูตร เข้าร่วมประชุมหารือแนวทางความการวิจัยนวัตกรรมร่วมกับ สำนักงานพัฒนารัฐบาลดิจิทัล (สพร.) รวมทั้งแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับแนวทางในการพัฒนาแอปพลิเคชั่นต่างๆ ในอนาคต เช่น แอปพลิเคชั่นแนะนำแนวทางการศึกษาในระดับอุดมศึกษา การประกอบอาชีพ รวมถึงการจัดกิจกรรมร่วมกันระหว่างคณะวิทยาการสารสนเทศ และ สำนักงานพัฒนารัฐบาลดิจิทัล (สพร.) ในอนาคต![](https://www.informatics.buu.ac.th/2020/wp-content/uploads/2020/06/630611.jpg)