![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
ข่าวดี!! …สำหรับนักเรียนระดับมัธยมศึกษาภาคตะวันออก
![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
![🔹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf3/1/16/1f539.png)
คณะวิทยาการสารสนเทศ มหาวิทยาลัยบูรพา มีกำหนดจัดงานเปิดบ้านคณะวิทยาการสารสนเทศ 2567 (Open House Informatics #2024) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อประชาสัมพันธ์หลักสูตรและแนวคิดของการใช้งานเทคโนโลยีดิจิทัลได้อย่างถูกต้อง เหมาะสม และปลอดภัย ให้แก่ผู้เข้าร่วมโครงการ และการแข่งขันเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์สำหรับนักเรียน ในวันที่ 15 สิงหาคม พ.ศ.2567 ณ อาคารคณะวิทยาการสารสนเทศ มหาวิทยาลัยบูรพา ซึ่งตรงกับการจัดงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ของคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา โดยภายในงานมีการจัดบูธประชาสัมพันธ์หลักสูตรของคณะวิทยาการสารสนเทศ การแข่งขันเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์นักเรียน การจัดแสดงเทคโนโลยี AR/VR และการอบรมเชิงปฏิบัติการเรื่อง “Fun with Data Science: Teaching Data Science in School” แก่ผู้สนใจทั่วไป
![🔸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t72/1/16/1f538.png)
ผู้ที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมสามารถดูรายละเอียดกติกาการแข่งขันประเภทต่าง ๆ และลงทะเบียนเข้าร่วมออนไลน์ได้ที่
www.informatics.buu.ac.th ![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
ตั้งแต่วันที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 หรือ
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 0-3810-3096 คุณกมลวรรณ แสงระวี
ในวันและเวลาราชการ