คณะวิทยาการสารสนเทศได้ร่วมจัด Special Session ในหัวข้อ Emerging Diseases and Smart Image Processing ในการประชุมวิชาการ Asia-Pacific Signal and Information Processing Association (APSIPA 2022), วันที่ ๗ – ๑๐ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๕ โรงแรม The Empress Premiere Chiang Mai จังหวัดเชียงใหม่ ประเทศไทย โดย ผศ.ดร.กฤษณะ ชินสาร และดร.อธิตา อ่อนเอื้อน ทำหน้าที่ Session Chair ในการประชุม ทั้งนี้มีนิสิตและคณาจารย์ของคณะฯ ได้รับการตอบรับจำนวน ๒ บทความ
![✏️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te4/1/16/270f.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
Jiranun Sangrueng;
Krisana Chinnasarn
![✏️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te4/1/16/270f.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
Krisana Chinnasarn;
Anuparp Boonsongsrikul